9 Smart Home Trend don 2021

2 (2)

Ka yi tunanin kun yini mai tsawo a ofis.Kun kasance kuna niƙa duk rana kuma yanzu duk abin da kuke so ku yi shine ku dawo gida ku huta.

Kuna buɗe aikace-aikacen gida mai wayo, faɗi "Alexa, na yini mai tsawo", kuma gidan ku mai wayo yana kula da sauran.Yana saita tanda don fara zafi da kuma Chenin blanc don sanyi.Wankin ku mai wayo ya cika zuwa zurfin zurfin ku da zafin jiki.Hasken yanayi mai laushi yana haskaka ɗakin kuma kiɗan yanayi ya cika iska.

Bayan mummunar rana a ofis, gidan ku mai wayo yana jira - a shirye don adana ranar.

Almarar kimiyya?A'a.Barka da zuwa gidan wayo na yau.

Sabbin sabbin gidaje masu wayo sun tafi daga ƙananan matakai zuwa babban tsalle ɗaya.2021 zai kawo abubuwa da yawa masu mahimmanci cikin wasa, abubuwan da aka saita don canza ainihin abin da muke kira 'gida'.

Canjin Gidan Smart don 2021

Gidajen Da Suka Koyi

2 (1)

Kalmar 'Gida mai wayo' ta kasance na ɗan lokaci yanzu.Ba a daɗe ba, samun damar kunna thermostat da zana labule tare da na'ura mai nisa ya isa ya sami matsayi 'mai hankali'.Amma a cikin 2021, ci gaban fasaha zai tabbatar da cewa gidaje masu wayo suna da wayo da gaske.

Maimakon kawai amsa umarni da yin abin da muka gaya masa ya yi, gidaje masu wayo za su iya yin tsinkaya da daidaitawa bisa abubuwan da muka zaɓa da tsarin ɗabi'a.    

Koyon na'ura da ingantacciyar fasaha na Artificial zai sa gidan ku ya san cewa kuna son kunna dumama digiri ɗaya ko biyu kafin ku gane shi.Zai iya yin hasashen lokacin da wani abinci zai ƙare, dangane da yanayin cin abincin ku kawai.Har ma zai iya ba ku shawarwari don inganta rayuwar gidanku, daga na'urorin girke-girke na musamman da shawarwarin lafiya zuwa shawarwarin nishaɗi da ayyukan motsa jiki.Yaya hakan ga mai hankali?

Smart Kitchens

4 (2)

Wuri ɗaya da gidaje masu wayo suke samun karɓuwa da gaske shine a cikin kicin.Akwai dama da yawa don fasaha don haɓaka abinci na yau da kullun, ɗaukar sauƙin ajiyar abinci da shirye-shiryen zuwa mataki na gaba.

Bari mu fara da firiji.A cikin 1899, Albert T Marshall ya ƙirƙira firji na farko, yana canza dangantakarmu da abinci sosai.Fiye da shekaru 111 bayan haka, firji ba sa sa abinci sabo ne kawai.Suna aiki azaman cibiyar iyali - tsara abincinku, kiyaye abubuwan abinci akan abincin da kuka samu, kiyaye ranakun ƙarewa, ba da odar kayan abinci lokacin da kuke raguwa, da kiyaye rayuwar iyali da alaƙa da kalanda da bayanin kula.Wanene ke buƙatar maganadisu firiji lokacin da kuka sami ɗayan waɗannan?

Firjin mai wayo yana daidaita duk sauran kayan aikin ku tare.Waɗannan sun haɗa da tanda mai wayo waɗanda suka san ainihin zafin jiki don dafa nau'ikan abinci daban-daban.Tanda mai wayo na iya daidaita matakin sadaukarwa dangane da wane dan uwa yake dafawa.Kuna iya preheta tanda daga nesa, don haka yana shirye don mirgina lokacin da kuka dawo gida.Hoover, Bosch, Samsung, da Siemens duk suna sakin iyaka-turawa tanda mai wayo a shekara mai zuwa.

Hakanan ana iya sarrafa masu sanyaya ruwan inabi, microwaves, mixers, da masu dafa abinci daga nesa, saboda haka zaku iya isa gida tare da abincin dare amma banda hidima.Kar mu manta da wuraren shakatawa na kicin, inda za ku iya sauraron waƙoƙin da kuka fi so ko bidiyo kiran babban abokin ku yayin dafa abinci, ko ma bin girke-girke.

Kayan dafa abinci masu wayo yanzu sun kasance cikakkun wuraren da aka haɗa inda fasaha mai ban mamaki ta haɗu da ƙira mai ƙima, tana ba ku kwarin gwiwa don samun ƙirƙira mataki na gaba.

Tsaro Level Na Gaba

Ka tuna waɗancan "gidaje na gaba" daga baya a rana.Za su sami sa ido na gida na sa'o'i 24, amma kuna buƙatar cikakken ɗaki don adana kaset ɗin.Tsarin tsaro na shekara mai zuwa za a haɗa shi zuwa ma'ajiyar girgije, tare da ma'adana mara iyaka da sauƙi.Makulli masu wayo kuma suna tasowa - suna motsawa zuwa ga hoton yatsa da fasahar tantance fuska.

Wataƙila babban ci gaba a cikin tsaro na gida mai kaifin baki shine jirage marasa matuƙa.Kyamarar drone na iya zama kamar wani abu da aka ciro kai tsaye daga wasan kwaikwayo na sci-fi, amma nan ba da jimawa ba za su yi sintiri a gidaje a duk faɗin duniya.Amazon yana gab da saukar da sabon na'urar tsaro a cikin 2021 wanda ke tura iyakoki kan tsaron gida mai wayo.

Sabon jirgin su na tsaro zai haɗu da na'urori masu auna firikwensin da yawa a kusa da kadarorin.Za ta kasance a kulle lokacin da ba a yi amfani da ita ba, amma lokacin da aka kunna ɗaya daga cikin na'urori masu auna firikwensin, jirage masu saukar ungulu suna tashi zuwa yankin don yin bincike, suna yin fim duk lokacin.

Tsaron mota kuma yana canzawa, tare da gabatar da na'urori da yawa waɗanda ke haɗawa da motarka.Ring na Amazon yana kan kujerar tuƙi idan ana batun tsaro mai wayo don motoci, musamman tare da sabbin ƙararrawar motar su.Lokacin da wani ya yi ƙoƙarin ɓata ko kutsawa cikin motarka, na'urar tana aika faɗakarwa zuwa ƙa'idar da ke kan wayarka.Babu sauran tada makwabta - kawai faɗakarwar tsaro kai tsaye.

Masu yin yanayi

4 (1)

Haske mai wayo yana samun ci gaba mai ban mamaki.Samfuran da suka haɗa da Phillips, Sengled, Eufy, da Wyze sune mafi kyawun bunch, suna haskaka hanyar sauran su bi.

Yanzu ana iya sarrafa kwararan fitila ta wayarka, kwamfutar hannu ko smartwatch kuma ana iya kunna ta ta umarnin murya.Hakanan zaka iya saita yanayi daga nesa, kunna fitulun ku don kunna lokacin da kuke kan hanyar ku ta gida.Yawancin kwararan fitila masu wayo har ma suna da fasalin geofencing, wanda ke nufin suna amfani da GPS don nuna wurin da kuke.Waɗannan fitilun masu wayo ba sa buƙatar kunnawa - za su kunna ta atomatik lokacin da kake a takamaiman lokacin tafiya gida.

Hakanan zaka iya keɓance hasken ku don takamaiman lokuta daban-daban.Ana iya daidaita nau'ikan hasken yanayi daban-daban har zuwa shirye-shiryen TV da kuka fi so, gano alamun sauti ta atomatik don ƙirƙirar waƙar haske na musamman.

Kamar kowane abu na gida mai wayo, haɗin kai shine mabuɗin.Shi ya sa yana da ma'ana samun haske mai wayo wanda ke aiki tare da tsarin tsaro na ku da wayo.2021 zai ga haske mai wayo wanda shine 'Idan Wannan To Wannan' ya dace - ma'ana yana iya amsa canje-canje ga yanayin waje ta hanyoyin da ba a taɓa gani ba.Idan, alal misali, hasashen yanayi yana annabta duhu, mara rana da maraice, kuna iya tsammanin isa gida zuwa gida mai kyau, gidan maraba, da ladabi na tsarin hasken ku na hankali.

Haɗin Mataimaka Mai Kyau

6 (2)

Tare da mutane suna ƙara ƙarin lokaci a gida sakamakon barkewar cutar, mataimakan AI na yau da kullun suna zama babban ɓangare na rayuwarmu ta yau da kullun.'Yan shekarun da suka gabata, aikinsu ya iyakance ga ɗaukar waƙa ta gaba akan Spotify.Ba da daɗewa ba, za a daidaita su tare da kowane fanni na gida mai wayo.

Ka yi tunanin samun damar duba abincin da ke cikin firij kuma samun faɗakarwa lokacin da ya kusa ƙarewar ranarsa, kunna injin tsabtace robot ɗinka, kunna injin wanki, aika saƙon rubutu, yin ajiyar abincin dare DA zaɓi waƙa ta gaba akan Spotify. .Kawai ta hanyar yin magana da mataimaki na kama-da-wane na gidan ku da duk ba tare da latsa maɓalli ɗaya ba.

Idan hakan bai isa ba, 2021 za ta ga ƙaddamar da Amazon, Apple, da Gidan Haɗin Gida na Google.Manufar ita ce ƙirƙirar dandamalin gida mai kaifin buɗe ido, ma'ana cewa mataimakan kama-da-wane na kowane kamfani zai dace da kowace sabuwar na'urar gida mai wayo.

Smart Bathrooms

Bluetooth lasifikar shawa.Madubai masu haske tare da ƙwararrun ƙwararru.Waɗannan kyawawan ƴan kyawawan halaye na gida ne waɗanda ke ɗaukar gogewar gidan wanka sama da daraja ko biyu.Amma ƙwaƙƙwaran ɗakunan wanka masu wayo yana cikin gyare-gyare.

Ka yi tunanin samun ikon sarrafa kowane dalla-dalla na gogewar gidan wanka, daga madaidaicin zafin ruwan shawa na yau da kullun zuwa zurfin wanka na Lahadi.Ko mafi kyau, tunanin kowane memba na iyali zai iya samun saitunan su.Shawa na dijital da masu cika wanka suna tabbatar da hakan, kuma an saita su zama ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke faruwa a gida mai kaifin baki a cikin 2021. Kohler yana samar da wasu abubuwa masu ban sha'awa - daga wanka mai wayo da shawa na dijital zuwa wuraren zama na bayan gida.

Smart Home Kiwon Lafiya

6 (1)

Lafiya yana kan gaba a cikin tunaninmu, musamman a wannan lokacin.Fridges waɗanda ke rubuta muku jerin siyayyar ku da kuma wanka mai gudana da kai a madaidaicin zafin jiki suna da kyau.Amma idan gidaje masu wayo za su inganta rayuwarmu, suna buƙatar kula da mafi mahimmancin al'amuran rayuwarmu.Kuma menene ya fi lafiya muhimmanci?

Kowane mutum na iya amfana daga yanayin tsara na gaba na kula da lafiyar gida mai kaifin baki, tare da bacci da saka idanu akan abinci kawai farkon.Yayin da fasaha ta ci gaba, tsarin kulawa da kai ya zama mai yiwuwa.

A cikin 2021, ta hanyar smartwatch, gilashin wayo, tufafi masu wayo, da faci masu wayo, gidanku zai iya sa ido kan lafiyar ku kamar ba a taɓa gani ba.Misali, suturar firikwensin firikwensin na iya samar da bayanai don lura da lafiyar zuciya da na numfashi, da yanayin bacci da motsin jiki gabaɗaya.

Waɗannan na'urori masu wayo kuma za su iya ɗaukar wannan bayanan kuma su ba da shawarar hanyoyin da za a inganta tunanin ku da lafiyar jikin ku, tare da sanya sa ido na majinyata na nesa gaskiya.

Smart Home Gyms

Tare da yawancin mu muna ba da ƙarin lokaci a gida a cikin watannin da suka gabata sakamakon cutar, juyin juya halin motsa jiki na gida ya zo a daidai lokacin.

Zuwan a cikin nau'i na nunin allon taɓawa - shekara mai zuwa za a ga fuska mai girman inci 50 (127 cm) - gyms na gidaje masu wayo yanzu gabaɗayan dakin motsa jiki ne kuma mai horar da mutum, duk cikin kunshin da za a iya dawo dasu.

Masu horarwa na sirri na zahiri, darussan motsa jiki na yau da kullun da cikakkun shirye-shirye na musamman sun kasance ma'auni na ƴan shekarun nan.Yanzu, na'urorin motsa jiki sun zama masu wayo da gaske, tare da ikon sa ido kan ɓarna na kowane motsa jiki.Na'urori masu auna firikwensin suna lura da kowane wakili, suna daidaita jagora da auna ci gaban ku a ainihin lokacin.Suna iya gano ma lokacin da kuke fafitikar - yin aiki azaman 'mai gani na gani' don taimaka muku kaiwa ƙarshen saitin ku.Fasaha na electromagnetic matakin gaba yana nufin zaku iya canza juriyar nauyi a ƙwanƙwasa maɓalli, ko ta hanyar faɗakarwar murya.

Kamfanin wasan motsa jiki na Smart Tonal sune jagororin duniya a cikin gyms masu wayo, tare da Volava kuma yana yin raƙuman ruwa akan yanayin motsa jiki na gida.A cikin wannan yanayi na yanzu, kuma tare da haɓaka fasahar AI-kore, ƙwararrun gyms na gida suna ci gaba da tafiya daga ƙarfi zuwa ƙarfi.

Matsa WiFi

7

Tare da karuwar yawan na'urorin gida masu wayo a cikin gida, samun wurin WiFi guda ɗaya a cikin gidan bai isa ba.Yanzu, don gida ya zama 'mai wayo' da gaske kuma yana iya sarrafa ƙarin na'urori a lokaci ɗaya, ana buƙatar ɗaukar hoto mai faɗi.Saka WiFi ragargaje – sabuwar fasaha ce wacce, ko da yake ba sabuwa ba ce, tana zuwa cikin nata yayin da na’urorin gida masu wayo ke ƙara samun shahara.Fasahar WiFi ta Mesh tana da wayo fiye da na madaidaicin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ta amfani da AI don isar da saurin gudu a cikin gida.

2021 zai zama babban shekara don WiFi, tare da gabaɗayan fasahar zamani na gaba wanda ke yin sauri, inganci, cikakken aiki, da haɗin kai mai wayo na gaskiya.Linksys, Netgear, da Ubiquiti duk suna yin na'urorin WiFi na raga mai ban mamaki waɗanda ke ɗaukar wannan fasaha zuwa sabon matsayi.

Smart Homes Sun Samu Wayo

Gidajenmu yanzu sun fi rufin asiri kawai a kan kawunanmu.Mabuɗin yanayin gida mai wayo don 2021 yana nuna yadda haɗin gidajenmu ke zama a rayuwarmu ta yau da kullun.Suna rubuta jerin siyayyar mu, suna taimaka mana da shiryawa da dafa abincin dare, kuma suna ba mu damar kwancewa bayan rana mai wahala.Suna kiyaye mu da lafiya kuma suna lura da jikinmu don kiyaye mu lafiya.Kuma, tare da ci gaban fasaha a cikin irin wannan saurin, suna samun wayo ne kawai.

Zaba Daga TechBuddy


Lokacin aikawa: Maris-01-2021

Bar Saƙonku